Chuẩn bị kiến thức về ngân hàng ứng tuyển

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm thi tuyển' bắt đầu bởi SHB, 4/5/16. Trả lời: 4, Xem: 1,096.

1. SHB

SHB New Member

Các bạn dù có kinh nghiệm hay chưa có kinh nghiệm hãy chuẩn bị tốt hiểu biết của mình về ngân hàng mình định ứng tuyển để dễ dàng vượt qua những câu hỏi hóc búa của nhà tuyển dụng nhé.
    Các nội dung nên tìm hiểu về ngân hàng mục tiêu như sau:

1. Tuổi của ngân hàng: Thường chúng ta rất dễ dàng biết được tuổi của ngân hàng mục tiêu từ các nguồn thông tin chính thống như website, facebook của ngân hàng đó. Ở VN số tuổi của ngân hàng nhiều khi là một niềm tự hào và một thông số thể hiện độ vững bền của ngân hàng.

2. Những mốc son lịch sử của ngân hàng: Điều này rất quan trọng vì niềm tự hào của một ngân hàng được bạn biết đến khẳng định một điều bạn rất quan tâm và thực sự mong muốn tham gia vào ngân hàng đó.

3. Hệ thống mạng lưới và tổng số cán bộ nhân viên của ngân hàng mục tiêu: Nếu bạn có thể nói được những thông tin này thì thực sự bạn sẽ có cảm tình rất lớn với ngân hàng bạn đang ứng tuyển.

Bình Luận Bằng Facebook

2. namkhoa68

namkhoa68 New Member

bạn cho mình xin số điện thoại nhờ tư vấn

3. iBank

iBank New Member

Những sologan, .... nói chung phải tìm hiểu tất tần tật. Thứ nữa là kiến thức nữa chứ bác ?

4. cay7

cay7 Member

những thông tin của bạn rất có ý nghĩa với mình.

5. Nha Trang Handetour

Nha Trang Handetour New Member

Dạo này các ngân hàng toàn không làm thứ 7 thế. Có việc cần gấp mà chẳng làm cho. Lỡ hết cả công việc.