Khảo sát về nhu cầu đào tạo nghiệp vụ Ngân hàng

Thảo luận trong 'Tâm sự của Bankers' bắt đầu bởi Harry Lu 83, 15/10/16. Trả lời: 1, Xem: 306.

1. Harry Lu 83

Harry Lu 83 New Member

Chào các bạn!
    Mình là cựu sinh viên Đại học Ngân hàng TP.HCM niên khóa 2001 - 2005. Qua thực tiễn kinh nghiệm hơn 10 năm làm Ngân hàng của mình thấy rằng hầu hết các bạn khi mới được tuyển vào Ngân hàng hầu hết đều bỡ ngỡ, phải trải qua quá trình đào tạo từ 06 tháng trở lên mới hiểu được cơ bản về quy trình, nghiệp vụ công việc.
    Với vốn hiểu biết về nghiệp vụ tín dụng, kỹ năng tìm kiếm khách hàng, kỹ năng quản lý rủi ro... mình mong muốn được chia sẻ cho các bạn những kỹ năng, kiến thức thực tế trong khả năng của mình. Theo mình, nếu ngay từ khi trên ghế nhà trường mà các bạn được chuẩn bị những kiến thức, kỹ năng này thì khi vào làm việc thực tế các bạn sẽ bớt bỡ ngỡ và cũng là 1 lợi thế không nhỏ khi tham gia tuyển dụng nhân sự ở các Ngân hàng thương mại. Bên cạnh đó, với mối quan hệ của mình, những bạn thực sự có năng lực mình sẽ xem xét và giới thiệu cho các Ngân hàng để có được công việc phù hợp với khả năng của mình.
    Một số nội dung mình chia sẻ gồm có: (chủ yếu về nghiệp vụ tín dụng)

1. Tìm hiểu về mô hình cơ cấu phòng ban của một Ngân hàng
    2. Huấn luyện các nghiệp vụ cơ bản thực tế theo 1 quy trình cho vay:
    + Tìm hiểu về chỉ tiêu kinh doanh (KPI) trong công việc, phương pháp để hoàn thành chỉ tiêu KPI, đạt được mức thu nhập mong muốn.
    + Tìm kiếm khách hàng tiềm năng
    + Thẩm định khách hàng
    + Soạn thảo hợp đồng tín dụng, hợp đồng thế chấp, đăng ký thế chấp
    + Quản lý sau vay
    + các tình huống pháp lý, phòng ngừa rủi ro
    + Tiếp cận thực tế với các hồ sơ tín dụng, sắp xếp, phân loại hồ sơ vay...
    3. Chia sẻ thực tế về những trải nghiệm trong quá trình làm Ngân hàng, những cạm bẫy, những vấn đề cần lưu ý, làm sao để xây dựng thương hiệu cá nhân...
    Với những kiến thức thực tế nêu trên, mình mong muốn các bạn sẽ được chuẩn bị những hành trang tốt nhất trước khi bước vào một môi trường làm việc năng động và đầy khốc liệt, thử thách. Đồng thời, quá trình xin việc của các bạn sẽ thuận lợi hơn khi được nắm bắt những kiến thức kinh nghiệm thực tế, tự tin hơn khi trao đổi với nhà tuyển dụng.
    Hình thức tổ chức: Đào tạo tập trung với số lượng tối đa khoảng 30 người vào thứ 7, CN hàng tuần. Địa điểm tại TP.HCM
    Các bạn quan tâm có thể liên lạc với mình qua Số ĐT: 0974.660033 - Harry Lu hoặc qua email: mrtranmsb@gmail.com
    Rất vui được gặp gỡ và làm quen cùng các bạn.

Bình Luận Bằng Facebook

2. cay7

cay7 Member

mình nghĩ nhu cầu này là cần thiết bởi vì nó hỗ trợ rất nhiều cho các bạn mới đi làm